HĐ trọn gói khi thẩm tra quyết toán Phòng Tài chính Kế hoạch cắt định mức đơn giá có đúng không?

Discussion in 'Quyết toán vốn đầu tư xây dựng công trình' started by nguyentheanh, May 7, 2018.

Lượt xem: 220

  1. nguyentheanh

    nguyentheanh Administrator Staff Member

    Joined:
    Aug 3, 2013
    Messages:
    130
    Likes Received:
    1
    Trophy Points:
    18
    Câu hỏi: Đối với hợp đồng (HĐ) trọn gói, khi thẩm tra quyết toán phòng tài chính kế hoạch đã cắt định mức trong đơn giá dự thầu của nhà thầu như vậy có đúng hay không?

    Trả lời:
    Theo quy định tại điểm b, khoản 3, Điều 15 Thông tư số 09/2016/TT-BXD thì: "Không chiết tính lại khối lượng cũng như đơn giá chi tiết đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt theo quyết định trúng thầu."

    phong-tai-chinh-cat-don-gia-du-thau-cua-nha-thau.jpg

    Kết luận đúng hay không thì phải xem toàn bộ hồ sơ từ HSMT, HSDT, thương thảo, thỏa thuận trong hợp đồng thì mới kết luận được.
    Hi vọng qua chỉ dẫn trên có thể giúp bạn tìm được phương án giải quyết và bảo vệ kết quả của mình.
     

Share This Page